Hoppa beint í ađalvalmynd
Stjórnarráđiđ  |  Ríkisstjórn  |  Úrskurđir og álit  |  Alţingi  |
 
Stjórnarráđ Íslands    
  Forsíđa  
 

  Reglugerđir

međ breytingum
eftir ráđuneytum
eftir ártali
eftir köflum í safninu
brottfallnar
Leit
 

398/2011

REGLUGERĐ
um breytingu á reglugerđ nr. 583/2000 um innflutning,
rćktun og dreifingu útlendra plöntutegunda.

1. gr.
1. málsl. 3. gr. orđast svo:

Innlend tegund: Tegundir blómplantna og byrkninga sem tilgreindar eru í viđauka viđ reglugerđ ţessa og taldar eru til hinnar íslensku flóru.


2. gr.
Ákvćđi til bráđabirgđa orđast svo:

Sérfrćđinganefndin skal gera tillögu um hvađa tegundir skuli skilgreina í reglugerđ ţessari sem innlendar tegundir. Skal sérfrćđinganefndin hafa ţar til viđmiđunar tölusettar tegundir í Flóru Íslands, 3. útgáfu frá 1948. Einnig skal sérfrćđinganefndin gera tillögu um hvađa útlendar tegundir, sem nú eru rćktađar í landinu, séu teknar inn á A- eđa B-lista. Hún skal auk ţess gera tillögu ađ skilyrđum fyrir rćktun tegunda á B-lista og vinna leiđbeinandi reglur um notkun ţeirra. Umhverfisráđherra birtir lista samkvćmt grein ţessari í viđauka viđ reglugerđ ţessa.


3. gr.
Nýr viđauki bćtist viđ reglugerđina, svohljóđandi:


VIĐAUKI 1
Listi yfir innlendar tegundir sem teljast til íslensku flórunnar, sbr. 1. málsl. 3. gr.

    1. Ophioglossum azoricum C.Presl. – Nađurtunga.
    2. Botrychium lunaria (L.) Sw. – Tungljurt.
    3. Botrychium lanceolatum (S.G.Gmel.) Ĺngstr. – Lensutungljurt.
    4. Botrychium boreale Milde – Mánajurt.
    5. Cystopteris fragilis (L.) Bernh. – Tófugras.
    6. Woodsia ilvensis (L.) R.Br. – Liđfćtla.
    7. Woodsia alpina (Bolton) Gray – Fjallaliđfćtla.
    8. Dryopteris filix-mas (L.) Schott – Stóriburkni.
    9. Dryopteris expansa (C.Presl) Fraser-Jenk. & Jermy – Dílaburkni.
    10. Gymnocarpium dryopteris (L.) Newman – Ţrílaufungur.
    11. Phegopteris connectilis (Michx.) Watt – Ţríhyrnuburkni.
    12. Polystichum lonchitis (L.) Roth – Skjaldburkni.
    13. Athyrium filix-femina (L.) Roth – Fjöllaufungur.
    14. Juncus balticus Willd. – Fitjanál.
    15. Athyrium distentifolium Tausch ex Opiz – Ţúsundblađarós.
    16. Asplenium viride Huds. – Klettaburkni.
    17. Blechnum spicant (L.) Roth – Skollakambur.
    18. Epilobium palustre L. – Mýradúnurt.
    19. Cryptogramma crispa (L.) R.Br. ex Hook. – Hlíđaburkni.
    20. Polypodium vulgare L. – Köldugras.
    21. Equisetum arvense L. – Klóelfting.
    22. Equisetum sylvaticum L. – Skógelfting.
    23. Equisetum pratense Ehrh. – Vallelfting.
    24. Equisetum palustre L. – Mýrelfting.
    25. Equisetum fluviatile L. – Fergin.
    26. Equisetum variegatum Schleich. ex Weber & Mohr – Beitieski.
    27. Equisetum hyemale L. – Eski.
    28. Huperzia selago (L.) Bernh. ex Schrank & Mart. – Skollafingur.
    29. Lycopodium annotinum L. – Lyngjafni.
    30. Diphasiastrum alpinum (L.) Holub – Litunarjafni.
    31. Lycopodium clavatum L. – Burstajafni.
    32. Selaginella selaginoides (L.) P.Beauv. ex Schrank. – Mosajafni.
    33. Isoetes lacustris L. – Vatnalaukur.
    34. Isoetes echinospora Durieu – Álftalaukur.
    35. Juniperus communis L. subsp. nana (Willd.) Syme – Einir.
    36. Triglochin palustris L. – Mýrasauđlaukur.
    37. Triglochin maritima L. – Strandsauđlaukur.
    38. Stuckenia filiformis (Pers.) Börner – Ţráđnykra.
    39. Potamogeton berchtoldii Fieber – Smánykra.
    40. Potamogeton natans L. – Blöđkunykra.
    41. Galium verum L. – Gulmađra.
    42. Potamogeton alpinus Balbis – Fjallnykra.
    43. Potamogeton gramineus L. – Grasnykra.
    44. Potamogeton perfoliatus L. – Hjartanykra.
    45. Potamogeton praelongus Wulfen – Langnykra.
    46. Ruppia maritima L. – Lónajurt.
    47. Zannichellia palustris L. – Hnotsörvi.
    48. Zostera angustifolia (Hornem.) Rchb. – Marhálmur.
    49. Nardus stricta L. – Finnungur.
    50. Elytrigia repens (L.) Desv. ex Nevski – Húsapuntur.
    51. Elymus kronokensis (Kom.) Tzvelev subsp. borealis Bláhveiti.
    52. Elymus alopex B. Salomon – Kjarrhveiti.
    53. Leymus arenarius (L.) Hochst. – Melgresi.
    54. Anthoxanthum odoratum L. – Ilmreyr.
    55. Alopecurus geniculatus L. – Knjáliđagras.
    56. Alopecurus aequalis Sobol. – Vatnsliđagras.
    57. Phleum alpinum L. – Fjallafoxgras.
    58. Hierochloe odorata (L.) Beauv. – Reyrgresi.
    59. Milium effusum L. – Skrautpuntur.
    60. Agrostis vinealis Schreber – Týtulíngresi.
    61. Agrostis capillaris L. – Hálíngresi.
    62. Agrostis stolonifera L. – Skriđlíngresi.
    63. Calamagrostis neglecta (Ehrh.) P.Gaertn. – Hálmgresi.
    64. Holcus lanatus L. – Lođgresi.
    65. Deschampsia cespitosa (L.) P. Beauv. – Snarrótarpuntur.
    66. Deschampsia alpina (L.) Roemer & Schultes – Fjallapuntur.
    67. Avenella flexuosa (L.) Drejer – Bugđupuntur.
    68. Trisetum spicatum (L.) K.Richter – Fjallalógresi.
    69. Arrhenatherum elatius (L.) P.Beauv. ex J. & C.Presl – Ginhafri.
    70. Danthonia decumbens (L.) DC. – Knjápuntur.
    71. Sesleria albicans Kit. ex Schultes – Blátoppa.
    72. Catabrosa aquatica (L.) P.Beauv. – Vatnsnarfagras.
    73. Poa annua L. – Varpasveifgras.
    74. Poa nemoralis L. – Kjarrsveifgras.
    75. Poa glauca Vahl – Blásveifgras.
    76. Poa flexuosa Sm. – Lotsveifgras.
    77. Poa alpina L. – Fjallasveifgras.
    78. Poa pratensis L. – Vallarsveifgras.
    79. Poa trivialis L. – Hásveifgras.
    80. Phippsia algida (Solander) R.Br. – Snćnarfagras.
    81. Puccinellia capillaris (Lilj.) Jansen – Varpafitjungur.
    82. Puccinellia coarctata Fernald & Weath. – Sjávarfitjungur.
    83. Glyceria fluitans (L.) R.Br. – Flóđapuntur.
    84. Festuca rubra L. subsp. richardsonii (Hook.) Hultén – Túnvingull.
    85. Festuca vivipara (L.) Sm. – Blávingull.
    86. Schedonorus pratensis (Hudson) P. Beauv. – Hávingull.
    87. Eriophorum scheuchzeri Hoppe – Hrafnafífa.
    88. Eriophorum angustifolium Honckeny – Klófífa.
    89. Eleocharis palustris (L.) Roemer & Schultes – Vatnsnál.
    90. Eleocharis uniglumis (Link) Schultes – Vćtuskúfur.
    91. Trichophorum cespitosum (L.) Hartm. – Mýrafinnungur.
    92. Eleocharis quinqueflora (Hartmann) O. Schwarz – Fitjaskúfur.
    93. Eleocharis acicularis (L.) Roemer & Schultes – Efjuskúfur.
    94. Kobresia myosuroides (Vill.) Fiori – Ţursaskegg.
    95. Carex dioica L. – Sérbýlisstör.
    96. Carex capitata L. – Hnappstör.
    97. Carex diandra Schrank – Safastör.
    98. Carex nardina Fries – Finnungsstör.
    99. Carex microglochin Wahlenb. – Broddastör.
    100. Carex rupestris All. – Móastör.
    101. Carex chordorrhiza Ehrh. ex L. fil. – Vetrarkvíđastör.
    102. Carex maritima Gunnerus – Bjúgstör.
    103. C arex echinata Murray – Ígulstör.
    104. Carex macloviana d’Urv. – Kollstör.
    105. Carex brunnescens (Pers.) Poiret – Línstör.
    106. Carex canescens L. – Blátoppastör.
    107. Carex lachenalii Schkuhr – Rjúpustör.
    108. Carex glareosa Wahlenb. – Heigulstör.
    109. Carex mackenziei V.I.Krecz. – Skriđstör.
    110. Carex norvegica Retz. – Fjallastör.
    111. Carex atrata L. – Sótstör.
    112. Carex flacca Schreber – Grástör.
    113. Carex pilulifera L. – Dúnhulstrastör.
    114. Carex glacialis Mackenzie – Dvergstör.
    115. Carex capillaris L. – Hárleggjastör.
    116. Carex panicea L. – Belgjastör.
    117. Carex livida (Wahlenb.) Willd. – Fölvastör.
    118. Carex vaginata Tausch – Slíđrastör.
    119. Carex limosa L. – Flóastör.
    120. Carex paupercula Michx. – Keldustör.
    121. Carex rariflora (Wahlenb.) Sm. – Hengistör.
    122. Carex serotina Mérat – Gullstör.
    123. Carex flava L. – Trjónustör.
    124. Carex rostrata Stokes – Tjarnastör.
    125. Carex saxatilis L. – Hrafnastör.
    126. Carex nigra (L.) Reichard – Mýrastör.
    127. Carex subspathacea Wormsk. – Flćđastör.
    128. Carex lyngbyei Hornem. – Gulstör.
    129. Carex bicolor All. – Hvítstör.
    130. Carex rufina Drejer – Rauđstör.
    131. Juncus filiformis L. – Ţráđsef.
    132. Juncus arcticus Willd. subsp. intermedius Hyl. – Hrossanál.
    133. Juncus trifidus L. – Móasef.
    134. Juncus castaneus Sm. – Dökkasef.
    135. Juncus triglumis L. – Blómsef.
    136. Juncus biglumis L. – Flagasef.
    137. Juncus alpinoarticulatus Chaix subsp. alpestris (Hartm.) Hämet-Ahti – Mýrasef.
    138. Juncus articulatus L. – Laugasef.
    139. Juncus bulbosus L. – Hnúđsef.
    140. Juncus squarrosus L. – Stinnasef.
    141. Juncus bufonius L. – Lćkjasef.
    142. Juncus ranarius Nees ex Song. & Perr. – Lindasef.
    143. Luzula spicata (L.) DC. – Axhćra.
    144. Luzula arcuata (Wahlenb.) Swartz – Boghćra.
    145. Luzula confusa Lindeb. – Fjallhćra.
    146. Luzula multiflora (Ehrh.) Lej. – Vallhćra.
    147. Luzula pallescens Sw. – Ljóshćra.
    148. Luzula sudetica (Willd.) DC. – Dökkhćra.
    149. Sparganium natans L. – Tjarnabrúsi.
    150. Sparganium hyperboreum Laest. ex Beurl. – Mógrafabrúsi.
    151. Sparganium angustifolium Michx. – Trjónubrúsi.
    152. Tofieldia pusilla (Michx.) Pers. – Sýkigras.
    153. Allium oleraceum L. – Villilaukur.
    154. Paris quadrifolia L. – Ferlaufungur.
    155. Coeloglossum viride (L.) Hartman – Barnarót.
    156. Listera cordata (L.) R.Br. – Hjartatvíblađka.
    157. Listera ovata (L.) R.Br. – Eggtvíblađka.
    158. Corallorhiza trifida Châtel. – Krćklurót.
    159. Salix arctica Pall. – Fjallavíđir.
    160. Salix lanata L. – Lođvíđir.
    161. Salix herbacea L. – Grasvíđir.
    162. Salix phylicifolia L. – Gulvíđir.
    163. Populus tremula L. – Blćösp.
    164. Betula nana L. – Fjalldrapi.
    165. Betula pubescens Ehrh. – Birki.
    166. Urtica urens L. – Smánetla.
    167. Rumex longifolius DC. – Njóli.
    168. Rumex acetosa L. subsp. acetosa Túnsúra.
    169. Rumex acetosella L. – Hundasúra.
    170. Oxyria digyna (L.) Hill – Ólafssúra.
    171. Koenigia islandica L. – Naflagras.
    172. Persicaria amphibia (L.) Gray – Tjarnablađka.
    173. Polygonum aviculare L. – Blóđarfi.
    174. Atriplex glabriuscula Edmonston – Hrímblađka.
    175. Stellaria media (L.) Vill. – Haugarfi.
    176. Stellaria crassifolia Ehrh. – Stjörnuarfi.
    177. Stellaria humifusa Rottb. – Lágarfi.
    178. Stellaria borealis Bigelow – Línarfi.
    179. Cerastium cerastoides (L.) Britton – Lćkjafrćhyrna.
    180. Cerastium nigrescens (H.C.Watson) Edmondston var. laxum (Lindblad) Brysting & Elven – Fjallafrćhyrna.
    181. Cerastium alpinum L. – Músareyra.
    182. Minuartia biflora (L.) Schinz & Thell. – Fjallanóra.
    183. Cerastium fontanum Baumg. – Vegarfi.
    184. Cerastium glomeratum Thuill. – Hnođafrćhyrna.
    185. Sagina nodosa (L.) Fenzl subsp. borealis G.E. Crow – Hnúskakrćkill.
    186. Sagina subulata (Swartz) C. Presl – Broddkrćkill.
    187. Sagina nivalis (Lindblad) Fries – Snćkrćkill.
    188. Sagina caespitosa (J.Vahl) Lange – Fjallkrćkil.
    189. Sagina saginoides (L.) H.Karsten – Langkrćkill.
    190. Sagina procumbens L. – Skammkrćkill.
    191. Honkenya peploides (L.) Ehrh. subsp. diffusa (Hornem.) Hultén – Fjöruarfi.
    192. Minuartia rubella (Wahlenb.) Hiern – Melanóra.
    193. Minuartia stricta (Swartz) Hiern – Móanóra.
    194. Arenaria norvegica Gunn. – Skeggsandi.
    195. Spergula arvensis L. subsp. sativa (Mert. & W.D.J.Koch) Čelak – Skurfa.
    196. Spergularia salina J. & C.Presl – Flćđaskurfa.
    197. Viscaria alpina L. – Ljósberi.
    198. Lychnis flos-cuculi L. – Munkahetta.
    199. Silene uniflora Roth – Holurt.
    200. Silene acaulis (L.) Jacq. – Lambagras.
    201. Ranunculus acris L. – Brennisóley.
    202. Ranunculus repens L. – Skriđsóley.
    203. Ranunculus auricomus L. – Sifjarsóley.
    204. Ranunculus pygmaeus Wahlenb. – Dvergsóley.
    205. Ranunculus hyperboreus Rottb. – Trefjasóley.
    206. Ranunculus reptans L. – Flagasóley.
    207. Caltha palustris L. – Hófsóley.
    208. Thalictrum alpinum L. – Brjóstagras.
    209. Papaver radicatum Rottb. – Melasól.
    210. Cakile maritima Scop. subsp. islandica (Goud.) Hyl. ex Elven – Fjörukál.
    211. Capsella bursa-pastoris (L.) Medik. – Hjartarfi.
    212. Cochlearia officinalis L. – Skarfakál.
    213. Subularia aquatica L. – Alurt.
    214. Draba incana L. – Grávorblóm.
    215. Draba norvegica Gunn. – Hagavorblóm.
    216. Draba nivalis Liljeblad – Héluvorblóm.
    217. Draba oxycarpa Sommerf. – Fjallavorblóm.
    218. Draba verna L. – Vorperla.
    219. Cardamine pratensis L. subsp. angustifolia (Hook.) O.E. Schulz – Hrafnaklukka.
    220. Cardamine hirsuta L. – Lambaklukka.
    221. Cardamine bellidifolia L. – Jöklaklukka.
    222. Arabis alpina L. – Skriđnablóm.
    223. Arabidopsis petraea (L.) – Melablóm.
    224. Rorippa islandica (Oeder & Murray) Borbas – Kattarjurt.
    225. Erysimum strictum P.Gaertn., B. Mey. & Scherb. – Aronsvöndur.
    226. Sedum acre L. – Helluhnođri.
    227. Sedum annuum L. – Skriđuhnođri.
    228. Sedum villosum L. – Flagahnođri.
    229. Rhodiola rosea L. – Burnirót.
    230. Tillaea aquatica L. – Vatnsögn.
    231. Saxifraga cespitosa L. – Ţúfusteinbrjótur.
    232. Saxifraga rosacea Moench – Toppasteinbrjótur.
    233. Saxifraga hypnoides L. – Mosasteinbrjótur.
    234. Saxifraga cernua L. – Laukasteinbrjótur.
    235. Saxifraga rivularis L. – Lćkjasteinbrjótur.
    236. Saxifraga oppositifolia L. – Vetrarblóm.
    237. Saxifraga hirculus L. – Gullbrá.
    238. Saxifraga aizoides L. – Gullsteinbrjótur.
    239. Saxifraga nivalis L. – Snćsteinbrjótur.
    240. Saxifraga tenuis (Wahlenb.) H.Smith ex Lindm. – Dvergsteinbrjótur.
    241. Saxifraga stellaris L. – Stjörnusteinbrjótur.
    242. Saxifraga foliolosa R.Br. – Hreistursteinbrjótur.
    243. Saxifraga cotyledon L. – Klettafrú.
    244. Saxifraga paniculata Miller – Bergsteinbrjótur.
    245. Parnassia palustris L. – Mýrasóley.
    246. Filipendula ulmaria (L.) Maxim. – Mjađjurt.
    247. Fragaria vesca L. – Jarđarber.
    248. Sibbaldia procumbens L. – Fjallasmári.
    249. Comarum palustre L. – Engjarós.
    250. Argentina anserina (L.) Rydb. – Tágamura.
    251. Argentina egedii (Wormskj.) Rydb. – Skeljamura.
    252. Potentilla crantzii (Crantz) G.Beck ex Fritsch – Gullmura.
    253. Geum rivale L. – Fjalldalafífill.
    254. Dryas octopetala L. – Holtasóley.
    255. Rubus saxatilis L. – Hrútaber.
    256. Rosa pimpinellifolia L. – Ţyrnirós.
    257. Rosa dumalis Bechst. – Glitrós.
    258. Sanguisorba officinalis L. – Blóđkollur.
    259. Alchemilla alpina L. – Ljónslappi.
    260. Alchemilla faeroensis (Lange) Buser – Maríuvöttur.
    261. Alchemilla filicaulis Buser – Maríustakkur.
    262. Alchemilla glabra Neygenf. – Brekkumaríustakkur.
    263. Alchemilla wichurae (Buser) Stefánsson – Silfurmaríustakkur.
    264. Alchemilla glomerulans Buser – Hnođamaríustakkur.
    265. Sorbus aucuparia L. – Reynir.
    266. Anthyllis vulneraria L. subsp. borealis (Rouy) Jalas – Gullkollur.
    267. Vicia cracca L. – Umfeđmingur.
    268. Vicia sepium L. – Giljaflćkja.
    269. Lathyrus japonicus Willd. subsp. maritimus (L.) P.W.Ball – Baunagras.
    270. Lathyrus palustris L. – Mýraertur.
    271. Lathyrus pratensis L. – Fuglaertur.
    272. Trifolium repens L. – Hvítsmári.
    273. Oxalis acetosella L. – Súrsmćra.
    274. Geranium sylvaticum L. – Blágresi.
    275. Linum catharticum L. – Villilín.
    276. Callitriche stagnalis Scop. – Laugabrúđa.
    277. Callitriche brutia Petagna – Lćkjabrúđa.
    278. Callitriche hamulata Kütz. ex Koch – Síkjabrúđa.
    279. Callitriche palustris L. – Vorbrúđa.
    280. Callitriche hermaphroditica L. – Haustbrúđa.
    281. Drosera rotundifolia L. – Sóldögg.
    282. Viola palustris L. – Mýrfjóla.
    283. Epilobium anagallidifolium Lam. – Fjalladúnurt.
    284. Viola epipsila Ledeb. – Birkifjóla.
    285. Viola canina L. – Týsfjóla.
    286. Viola riviniana Reichenb. – Skógfjóla.
    287. Viola tricolor L. – Ţrenningarfjóla.
    288. Chamerion latifolium (L.) Holub. – Eyrarrós.
    289. Chamerion angustifolium (L.) Holub. – Sigurskúfur.
    290. Epilobium collinum C.C.Gmelin – Klappadúnurt.
    291. Epilobium alsinifolium Vill. – Lindadúnurt.
    292. Epilobium lactiflorum Hausskn. – Ljósadúnurt.
    293. Epilobium hornemannii Reichenb. – Heiđadúnurt.
    294. Myriophyllum alterniflorum DC. – Síkjamari.
    295. Myriophyllum sibiricum Kom. – Vatnamari.
    296. Hippuris tetraphylla L. fil. – Flćđalófótur.
    297. Hippuris vulgaris L. – Lófótur.
    298. Cornus suecica L. – Skollaber.
    299. Hydrocotyle vulgaris L. – Vatnsnafli.
    300. Angelica sylvestris L. – Geithvönn.
    301. Angelica archangelica L. – Ćtihvönn.
    302. Carum carvi L. – Kúmen.
    303. Ligusticum scoticum L. – Sćhvönn.
    304. Pyrola minor L. – Klukkublóm.
    305. Pyrola grandiflora Radius – Bjöllulilja.
    306. Loiseleuria procumbens (L.) Desv. – Sauđamergur.
    307. Arctostaphylos uva-ursi (L.) Sprengel – Sortulyng.
    308. Calluna vulgaris (L.) Hull – Beitilyng.
    309. Vaccinium myrtillus L. – Ađalbláberjalyng.
    310. Vaccinium uliginosum L. – Bláberjalyng.
    311. Vaccinium vitis-idaea L. – Rauđberjalyng.
    312. Oxycoccus microcarpus Turcz. ex Rupr. – Mýraberjalyng.
    313. Empetrum nigrum L. – Krćkilyng.
    314. Diapensia lapponica L. – Fjallabrúđa.
    315. Primula stricta Hornem. – Maríulykill.
    316. Glaux maritima L. – Sandlćđingur.
    317. Trientalis europaea L. – Sjöstjarna.
    318. Armeria maritima (Miller) Willd. – Geldingahnappur.
    319. Gentianella campestris (L.) Börner subsp. islandica (Murb.) Á.Löve & D.Löve – Maríuvöndur.
    320. Gentianella amarella (L.) Börner subsp. septentrionalis (Druce) N.M.Pritchard – Grćnvöndur.
    321. Gentiana nivalis L. – Dýragras.
    322. Gentianopsis detonsa (Rottb.) Ma – Engjavöndur.
    323. Gentianella aurea (L.) H.Smith – Gullvöndur.
    324. Lomatogonium rotatum (L.) Fries ex Fern. – Blástjarna.
    325. Menyanthes trifoliata L. – Horblađka.
    326. Myosotis arvensis (L.) Hill – Gleym-mér-ei.
    327. Myosotis stricta Link ex Roemer & Schultes – Sandmunablóm.
    328. Myosotis discolor Pers. – Kisugras.
    329. Mertensia maritima (L.) S.F.Gray – Blálilja.
    330. Ajuga pyramidalis L. – Lyngbúi.
    331. Prunella vulgaris L. – Blákolla.
    332. Thymus praecox Opiz subsp. arcticus (E. Durand) Jalas – Blóđberg.
    333. Rhinanthus minor L. – Lokasjóđur.
    334. Melampyrum sylvaticum L. – Krossjurt.
    335. Bartsia alpina L. – Smjörgras.
    336. Euphrasia frigida Pugsl. – Augnfró.
    337. Euphrasia stricta D.Wolff ex J.F. Lehm. var. tenuis Kirtilaugnfró.
    338. Limosella aquatica L. – Efjugras.
    339. Pedicularis flammea L. – Tröllastakkur.
    340. Veronica serpyllifolia L. – Lćkjadepla.
    341. Veronica fruticans Jacq. – Steindepla.
    342. Veronica alpina L. – Fjalladepla.
    343. Veronica officinalis L. – Hárdepla.
    344. Veronica scutellata L. – Skriđdepla.
    345. Veronica anagallis-aquatica L. – Laugadepla.
    346. Pinguicula vulgaris L. – Lyfjagras.
    347. Utricularia minor L. – Blöđrujurt.
    348. Plantago maritima L. – Kattartunga.
    349. Plantago major L. – Grćđisúra.
    350. Plantago lanceolata L. – Selgresi.
    351. Littorella uniflora (L.) Ascherson – Tjarnalaukur.
    352. Galium boreale L. – Krossmađra.
    353. Galium trifidum L. – Ţrenningarmađra.
    354. Galium normanii O.C.Dahl – Hvítmađra.
    355. Galium uliginosum L. – Laugamađra.
    356. Valeriana sambucifolia J.C.Mikan ex Pohl subsp. procurrens (Wallr.) Á.Löve. – Hagabrúđa.
    357. Succisa pratensis Moench – Stúfa.
    358. Knautia arvensis (L.) Coulter – Rauđkollur.
    359. Campanula rotundifolia L. – Bláklukka.
    360. Campanula uniflora L. – Fjallabláklukka.
    361. Cirsium arvense (L.) Scop. – Ţistill.
    362. Erigeron borealis (Vierh.) Simmons – Jakobsfífill.
    363. Erigeron uniflorus L. – Fjallakobbi.
    364. Erigeron humilis R.C.Graham – Snćkobbi.
    365. Antennaria alpina (L.) Gaertner – Fjallalójurt.
    366. Gnaphalium uliginosum L. – Grámygla.
    367. Achillea millefolium L. – Vallhumall.
    368. Achillea ptarmica L. – Silfurhnappur.
    369. Senecio vulgaris L. – Krossfífill.
    370. Leontodon autumnalis L. – Skarifífill.
    371. Crepis paludosa (L.) Moench – Hjartafífill.
    372. Botrychium minganense Victorin, Proc. & Trans. – Keilutungljurt.
    373. Botrychium simplex E.Hitchc. – Dvergtungljurt.
    374. Hymenophyllum wilsonii Hook. – Mosaburkni.
    375. Asplenium septentrionale (L.) Hoffm. – Skeggburkni.
    376. Asplenium trichomanes L. – Svartburkni.
    377. Bistorta vivipara (L.) Delarbre – Kornsúra.
    378. Atriplex longipes Drejer subsp. praecox (Hülph.) Turesson – Hélublađka.
    379. Montia fontana L. – Lćkjagrýta.
    380. Beckwithia glacialis (L.) Á. & D.Löve – Jöklasóley.
    381. Batrachium eradicatum (Laest.) Fr. – Lónasóley.
    382. Draba arctogena (E.Ekman) E.Ekman – Heiđavorblóm.
    383. Draba glabella Pursh. – Túnvorblóm.
    384. Draba lactea Adams – Snođvorblóm.
    385. Cochlearia groenlandica L. – Fjallaskarfakál.
    386. Alchemilla subcrenata Buser – Engjamaríustakkur.
    387. Harrimanella hypnoides (L.) Coville – Mosalyng.
    388. Andromeda polifolia L. – Ljósalyng.
    389. Primula egaliksensis Wormsk. – Davíđslykill.
    390. Comastoma tenellum (Rottb.) Toyok. – Maríuvendlingur.
    391. Galium palustre L. – Mýramađra.
    392. Euphrasia calida Yeo – Hveraaugnfró.
    393. Taraxacum spp. Túnfífill.
    394. Pilosella islandica (Lange) Á.Löve – Íslandsfífill.
    395. Hieracium acidotoides (Dahlst.) Dahlst. – Merkurfífill.
    396. Hieracium alpinum L. – Fellafífill.
    397. Hieracium anglicum Fries – Klausturfífill.
    398. Hieracium aquiliforme (Dahlst.) Dahlst. – Arinfífill.
    399. Hieracium arctocerinthe Dahlst. – Tígulfífill.
    400. Hieracium arrostocephalum Omang – Ingimarsfífill.
    401. Hieracium cretatum Dahlst. – Vallafífill.
    402. Hieracium demissum (Stroemf.) Dahlst. – Skallafífill.
    403. Hieracium elegantiforme Dahlst. – Glćsifífill.
    404. Hieracium holopleurum Dahlst. – Runnafífill.
    405. Hieracium leucodetum Omang – Hćrufífill.
    406. Hieracium lygistodon Dahlst. – Vargsfífill.
    407. Hieracium macrocomum Dahlst. – Brekkufífill.
    408. Hieracium magnidens Dahlst. – Kvíslfífill.
    409. Hieracium microdon (Dahlst.) Omang – Holtafífill.
    410. Hieracium phrixoclonum (Omang) Omang – Kögurfífill.
    411. Hieracium pullicalicitum Omang – Skeggfífill.
    412. Hieracium stictophyllum Dahlst. ex W.R. Linton – Blettafífill.
    413. Hieracium stoedvarense Omang – Stöđvarfífill.
    414. Hieracium stroemfeltii Dahlst. – Vinafífill.
    415. Hieracium thaectolepium Dahlst. – Hlíđafífill.
    416. Hieracium thulense Dahlst. – Skrautfífill.
    417. Dactylorhiza maculata (L.) Soó – Brönugrös.
    418. Juncus gerardii Loisel. – Fitjasef.
    419. Carex adelostoma W.I.Krecz. – Hrísastör.
    420. Carex bigelowii Torrey ex Schweinitz subsp. rigida W. Schulze-Motel – Stinnastör.
    421. Carex caryophyllea Latourr. – Vorstör.
    422. Carex demissa Hornem. – Grćnstör.
    423. Carex heleonastes Ehrh. ex L. fil. – Heiđastör.
    424. Carex krausei Boeck. – Toppastör.
    425. Carex pallescens L. – Gljástör.
    426. Carex pulicaris L. – Hagastör.
    427. Carex salina Wahlenb. – Marstör.
    428. Trisetum triflorum (Bigel.) Á.Löve & D.Löve – Móalógresi.
    429. Poa x jemtlandica (Almq.) K.Richter – Hjallasveifgras.
    430. Persicaria maculosa Gray – Flóajurt.
    431. Orthilia secunda (L.) House – Grćnlilja.
    432. Phyllodoce caerulea (L.) Bab. – Bláklukkulyng.
    433. Omalotheca norvegica (Gunnerus) Schultz Bip. & F.W.Schmidt – Fjandafćla.
    434. Omalotheca supina (L.) DC. – Grámulla.
    435. Omalotheca sylvatica (L.) Schultz Bip. & F.W.Schmidt – Grájurt.
    436. Tripleurospermum maritimum (L.) W.D.J. Koch subsp. phaeocephalum (Rupr.) Hämet- Ahti – Baldursbrá.
    437. Platanthera hyperborea (L.) Lindley – Friggjargras.
    438. Pseudorchis straminea (Fernald) Soó subsp. straminea Hjónagras.

4. gr.
Reglugerđ ţessi er sett međ stođ í 41. gr. laga nr. 44/1999 um náttúruvernd og öđlast ţegar gildi.


Umhverfisráđuneytinu, 12. apríl 2011.

Svandís Svavarsdóttir.
Magnús Jóhannesson.

B_nr_398_2011.docx

Stofnreglugerđ:
583/2000 - Reglugerđ um innflutning, rćktun og dreifingu útlendra plöntutegunda.

 
Stjórnartíđindi - Sölvhólsgötu 7 - 150 Reykjavík Sími 545 9000
Bréfasími 552 7340 - Netfang: reglugerdir@irr.is
Prentvćnt